วันที่ 2 สิงหาคม 2564 คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล จัดโครงการ "พยาบาลมหิดลร่วมใจ...ช่วยคนไทยปลอดภัยจากโควิด-19" โดยวันนี้เป็นการถ่ายทอดสดเป็นครั้งที่ 13 ใน Facebook Fanpage : รู้ทัน ป้องกัน ภัย Covid-19 หัวข้อ "รู้รอบ ปลอดภัย ห่างไกล covid-19" วิทยากรโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ยุพา จิ๋วพัฒนกุล รองศาสตราจารย์ นงนุช เพ็ชรร่วง และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เพ็ญจันทร์ สิทธิปรีชาชาญ คณาจารย์จากภาควิชาการพยาบาลสาธารณสุขศาสตร์ คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ให้ความรู้ คำแนะนำในเรื่องดังกล่าว